~Diễn Đàn sáo trúc Nam Trực
Chào mừng các bạn đến với diễn đàn. Đăng nhập ngay để tham gia diễn đàn một cách tốt nhất nha. Nếu chưa có tài khoản bạn có thể đăng kí một tài khoản ngay dưới đây. chỉ mất ít thời gian thôi mà What a Face
Chào mừng các bạn đến với diễn đàn. Đăng nhập ngay để tham gia diễn đàn một cách tốt nhất nha. Nếu chưa có tài khoản bạn có thể đăng kí một tài khoản ngay dưới đây. chỉ mất ít thời gian thôi mà What a Face

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

|

Hướng dẫn trực tiếp các post video từ youtube.com

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Fri Jan 06, 2012 2:07 pm
Admin
Admin
Giới tínhNam
Posts95
Thanked8

Vật Phẩm Cá Nhân
Thú Nuôi: ( Đừng kóa trêu tớ nha. Tớ méc anh Admin đó=))

Level: 31 Kinh nghiệm: 95%
Sinh mệnh: 95/100
Pháp lực: 31/100

Liên lạc
https://vongtaybeban.forumvi.net

Thông Tin Thành Viên
» Giới tính Nam
» Tuổi : 31
» Posts 95
» Points : 520
» Thanked 8
» Status:

Bài gửiTiêu đề: Hướng dẫn trực tiếp các post video từ youtube.com

Tiêu đề: Hướng dẫn trực tiếp các post video từ youtube.com v - Đề nghị thành viên chưa biết post vào xem .
Sau đây là hướng dẫn trực tiếp các post video từ youtube.com vào diendanlansurong.com và một số diễn đàn khác vẫn áp dụng cách này .
Trước hết mình muốn giới thiệu vơi các bác cái khái niệm về Code .

Code là một công cụ mã dùng để lập trình trên mạng , các bác thường thấy code xuất hiện dưới dạng [flash] hoặc [youtube] ...v.v.nói chung những dòng chữ có bỏ vào khung [....] đều là một dạng code , code này dùng để các bác có thể xem trực tiếp ảnh , video , một liên kết giới thiệu website nào đó .

Vì vậy trong chuyên mục video nước ngoài và video việt nam mình xin trực tiếp giới thiệu các bác sử dụng nó để tiện cho việc theo dõi của các bác .

- Các bác vào Youtube.com và xem một đoạn video nào đó và muốn đưa nó lên diễn đàn thì các bác làm theo trong hình sau .

B1 - nhấn Ctrl + C để copy dòng link của video trên đầu trang web đã có đánh dấu mầu đỏ trong web .
Hướng dẫn trực tiếp các post video từ youtube.com 01-1

B2 - Vào forum mở topic mới , nhìn vào khung code thấy có biểu tượng hình khúc flim thì các bác bấm vào rồi Paste đọan link trực tiếp lúc nãy vào khu trống rồi nhấn okie .

Hướng dẫn trực tiếp các post video từ youtube.com 02

B3- Sau khi hoàn tất bước 2 bài viết sẽ sẽ hiện ra đoạn link và có khung code chữ [youtube] đứng đầu và cuối đoạn link cũng có chữ [/youtube] thì các các bác đã hoàn thành công việc và cuối cùng thì các bác cứ việc viết vài dòng chữ rồi nhấn nút send thì video clip của các bác đã được gửi trực tiếp đến forum .

Hướng dẫn trực tiếp các post video từ youtube.com 03

Xin nhắc với mấy bác là chỉ có youtube và dailymotion mới có thể thực hiện được vấn đề này còn một số web cho xem video như clip.vn hoặc megavideo.com hoặc vimeo.com ....v...v không được hổ trợ để xem trực tiếp trên forum mong các bác thông cảm .

Tài Sản Của Admin
Vật Phẩm Cá Nhân
Thú Nuôi: ( Đừng kóa trêu tớ nha. Tớ méc anh Admin đó=))

Chữ ký của thành viên

Thông điệp:

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách ****************

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

Hướng dẫn trực tiếp các post video từ youtube.com Collap11Trả lời nhanh
Trang 1 trong tổng số 1 trang
Mở Cbox
Nguồn : http://vongtaybeban.forumvi.com/t67-topic#ixzz1jXSD5QDa
Free forum | ©phpBB | Free forum support | Báo cáo lạm dụng | Thảo luận mới nhất